เมื่อวันที่ 8 มิถุนายน 2566 อาจารย์ศุภกร ประทุมถิ่น รองคณบดีวิทยาลัยแม่ฮ่องสอน ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีรับขวัญพวงครามน้อมจิตวันทาบูชาครู โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ วิทยาเขตแม่ฮ่องสอน ประจำปีการศึกษา 2566 โดยมี อาจารย์ชลธิดา ณ ลำพูน ผู้อำนวยการโรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ วิทยาเขตแม่ฮ่องสอนพร้อมด้วยคณะครู และบุคลากรเข้าร่วมพิธี โดยกิจกรรมดังกล่าวจัดขึ้นเพื่อปลูกฝังให้นักเรียนได้รำลึก ถึงพระคุณของครูบาอาจารย์ แสดงความกตัญญูกตเวทีและสร้างความผูกพันระหว่างครูและนักเรียน
.
ภาพ / ข่าว : งานประชาสัมพันธ์ สำนักงานวิทยาเขตแม่ฮ่องสอน
![📸](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t37/1.5/16/1f4f8.png)
.
Wisdom for Growth
ปัญญาเพื่อความเจริญงอกงาม
.